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KATIBU MKUU WIZARA YA ULINZI ATOA 
MWANGA  WA KUPATA MITAJI SUMAJKT 

Katibu Mkuu Wizara ya Ulinzi na JKT Dkt. Faraji Mnyepe (alievaa tai) akipokea zawadi kutoka Mwenyekiti wa bodi ya 
SUMAJKT Meja Jenerali (Mstaafu) Farah Mohamed, baada ya kikao cha bodi, wengine ni Mkuu wa JKT na Afisa 
Mtendaji Mkuu wa SUMAJKT Brigedia Jenerali Rajabu Mabele (wapili kutoka kulia), Mkurugenzi Mtendaji wa 
SUMAJKT Kanali Absolomon Shausi (wakwanza kulia) pamoja na baadhi ya wajumbe wa bodi. 
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KATIBU MKUU WIZARA YA ULINZI ATOA 
MWANGA  WA KUPATA MITAJI SUMAJKT 

K 
atibu Mkuu Wizara ya Ulinzi na JKT Dkt Faraji 
Mnyepe ameeleza namna ya kutatua               
changamoto ya kupata Mitaji kwa Shirika la  
Uzalishaji Mali la Jeshi la Kujenga Taifa 
( SUMAJKT). 

Dkt. Mnyepe ameeleza hayo jana julai 30, 2021 kwenye 
kikao cha bodi ya  SUMAJKT kilichofanyika katika   
ukumbi wa Uhuru Mwenge jijini Dar es Salaam. 

Aidha, Dkt Mnyepe amefafanua kuwa zaidi ya shilingi 
bilioni 2 zimetengwa na Wizara ya Ulinzi na JKT kwa ajili 
ya Miradi mbalimbali ya shirika hilo. 

Dkt.Mnyepe amefafanua kuwa namna mbadala ya 
kutatua tatizo la fedha za Miradi ya maendeleo kwa 
SUMAJKT  ni kuandika maandiko ya mitaji. 

"Matatizo yote ya mitaji andikeni andiko mniletee, mimi 
na Waziri kazi yetu ni kutafuta fedha kwa ajili ya Wizara 
ya Ulinzi na JKT " alisema Dtk. Mnyepe.  

Pia, Dkt.Mnyepe amesisitiza watendaji wa JKT kuipitia 
bajeti ya wizara ya Ulinzi na JKT ambayo iliwasilishwa 
Bungeni tarehe 20 Mei 2021. 

Kwa upande wa Mwenyekiti wa bodi ya SUMAJKT Meja 
Jenerali ( Mstaafu) Farah Mohamed, ameeleza kuwa 

katika kipindi chote bodi imeshuhudia mabadiliko ya 
Afisa Mtendaji Mkuu wa SUMAJKT na Mkurugenzi 
Mtendaji wa Shirika hilo lakini hayakuweza kuathiri  
Shirika, nao kama bodi wataendelea kushirikiana  na 
uongozi wa SUMAJKT kwa kutoa ushauri katika 
utekelezaji wa majukumu yao. 

Meja Jenerali Mohamed ameongeza kuwa kazi ya bodi 
ni kushauri, anashukuru katika kipindi cha uongozi wa 
bodi hiyo Shirika limekuwa linatekeleza ushauri wote 
ambao umekuwa unatolewa na bodi hiyo. 

Naye Mkuu wa JKT na Afisa Mtendaji Mkuu wa 
SUMAJKT Brigedia Jenerali Rajabu Mabele, 
amemshukuru Katibu Mkuu wa Wizara ya Ulinzi na JKT 
Dkt.faraji Mnyepe kwa namna wanavyopambana ili 
kuhakikisha Wizara inasonga mbele. 

"Jeshini huwa hawajadili maelekezo  bali hutekelezwa 
kama kuna sehemu utakwama utarudi kwa aliye              
kuelekeza ili akupe ufafanuzi zaidi" alieleza Brigedia 
Jenerali Rajabu Mabele 

SUMAJKT linashughulika na Uuzaji  na usambazaji wa 
zana za kilimo na vizuri vyake, Kilimo, Mifugo na Uvuvi, 
Ujenzi na Uhandisi, Huduma za biashara pamoja na 
Viwanda.  

Katibu Mkuu Wizara ya Ulinzi na JKT Dkt. Faraji Mnyepe, (wapili kutoka kushoto) Mwenyekiti wa bodi ya SUMAJKT 
Meja Jenerali Farah Mohamed (wakwanza kushoto) Mkuu wa JKT Brigedia Jenerali Rajabu Mabele ( wapili kutoka 
kulia) na Mkurugenzi Mtendaji wa SUMAJKT Kanali Absolomon Shausi, wakiwa kwenye kikao cha bodi ya SUMAJKT 
kilichofanyika katika ukumbi wa Uhuru Mwenge jijini Dar es Salaam.  
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 Mwenyekiti wa bodi ya SUMAJKT Meja Jenerali Farah                 
Mohamed ( Mstaafu), akiongea  na Wakurugenzi wa Idara, 
Kampuni za SUMAJKT pamoja na wajumbe wa bodi katika 
kikao kilichofanyika kwenye ukumbi wa Uhuru Mwenge    
jijini Dar es Salaam. 

Katibu Mkuu Wizara ya Ulinzi na JKT Dkt. Faraji Mnyepe, 
akizungumza Wakurugenzi, wakuu wa Idara na Kampuni za 
SUMAJKT kwenye kikao cha bodi ya SUMAJKT kilichofanyika 
katika ukumbi wa Uhuru mwenge jijini Dar es Salaam. 

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) na Afisa Mtendaji Mkuu 
wa SUMAJKT Brigedia Jenerali Rajab Mabele, akiongea na 
Wakurugenzi wa Kampuni, Idara na Wakuu wa  Miradi wa 
SUMAJKT katika kikao cha bodi kilichofanyika katika ukum-
bi wa Uhuru Mwenge jijini Dar es Salaam. 

Mkurugenzi Mtendaji wa SUMAJKT Kanali Absolomon             
Shausi, akizungumza na Wakurugenzi wa Kampuni, Wakuu 
wa Idara na Miradi ya SUMAJKT katika kikao cha bodi ya 
SUMAJKT kilichofanyika katika ukumbi wa Uhuru Mwenge 
jijini Dar es Salaam. 
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Katibu Mkuu Wizara ya Ulinzi na JKT Dkt. Faraji Mnyepe 
(katikati) Mwenyekiti wa bodi ya SUMAJKT Meja Jenerali ( 
Mstaafu) Farah Mohamed (wapili kutoka kushoto) Mkuu wa 
JKT na Afisa Mtendaji Mkuu wa SUMAJKT Brigedia Jenerali 
Rajab Mabele (wapili kutoka kulia) na Mkurugenzi Mtendaji 
wa SUMAJKT Kanali Absolomon Shausi (wakwanza kulia) 
wakiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya wajumbe wa 
bodi  baada ya kikao cha bodi mwenge jijini Dar es Salaam. 

Katibu Mkuu Wizara ya Ulinzi na JKT Dkt. Faraji Mnyepe 
(alievaa tai) Mwenyekiti wa bodi ya SUMAJKT Meja Jenerali 
(Mstaafu) Farah Mohamed (wakwanza kushoto) Mkuu wa 
JKT  na Afisa Mtendaji Mkuu wa SUMAJKT Brigedia Jenerali 
Rajabu Mabele (wapili kutoka kulia) Mkurugenzi Mtendaji 
wa SUMAJKT Kanali Absolomon Shausi (wakwanza kulia) 
Kaimu Mkuu wa Tawi la Utawala JKT Kanali Hassan Mabena 
(wakwanza kutoka kushoto waliosimama nyuma) Mkuu wa 
Tawi la Sheria JKT Kanali Projest Rutahiwa ( wapili kutoka 
kulia) Msaidizi wa Mkuu wa JKT Kanali Laurence Lugenge 
(watatu kutoka kushoto) Naibu Mkurugenzi Mtendaji wa 
SUMAJKT Kanali Petro Ngata wakiwa katika picha ya pamoja 
baada ya kikao cha bodi ya SUMAJKT. 

Kaimu Mkuu wa Tawi la Utawala JKT Kanali Hassan Mabena 
(wapili kutoka kulia) Mkuu wa Tawi la Sheria JKT Kanali              
Projest Rutahiwa (watatu kutoka kulia) Msaidizi wa Mkuu wa 
JKT  Kanali Laurence  Lugenge ( wakwanza kulia) Naibu      
Mkurugenzi Mtendaji wa SUMAJKT Kanali Petro Ngata, na 
baadhi ya Wakurugenzi na Wakuu wa Miradi wakiwa katika 
kikao cha bodi kilichofanyika katika ukumbi wa Uhuru 
Mwenge jijini Dar es Salaam. 

Mkurugenzi Mwendeshaji Kampuni ya Ujenzi SUMAJKT 
Mhandisi Morgani Nyonyi(watatu kutoka kushoto) Meneja 
Ujenzi Kanda ya Mashariki Kanali Samuel Machemba (wapili 
kutoka kushoto) Meneja Ujenzi Nyanda za juu  Kusini Luteni 
Kanali Juma Mvumbo( wakwanza kulia) na Mkurugenzi wa 
Mipango, Uwekezaji na Utafiti SUMAJKT Luteni Kanali 
George Wang'ombe (wakwanza kulia), wakiwa na                          
Wakurugenzi na wa wakuu wa Idara katika kikao cha bodi  
ya SUMAJKT kilichofanyika katika ukumbi wa Uhuru 
Mwenge jijini  Dar es salaam. 


